Kết thúc một hành trình !!!.....
Ngày hôm nay , nó bắt đầu trở lại với nhịp sống của Hà Nội,với những công việc,dự định cần thực hiện.Dẫu có rất nhiều lời muốn nói, nhiều cảm xúc khó diễn tả nhưng vượt trên tất cả là tấm lòng biết ơn.......
Em rất rất muốn nói lời cảm ơn tới gia đình SV Bác Ái Martino Cảm ơn nhà mình đã cho em một chuyến đi thật ý nghĩa ,cho em cả những trải nghiệm và những bài học sâu sắc trong cuộc sống !....
Sẽ nhớ lắm cái cảm giác sau khi thi xong chẳng cần xả stroet mà vội vã cùng mọi người chuẩn bị múa máy, nhảy nhót ,hát hò....Nhớ cái đêm 2h ngủ,3h đã bị gọi dậy để chuẩn bị lên đường.Và nhớ cả cái lạnh run người trong đếm giáng sinh nơi vùng đất Cao Bằng....
Ấy thế mà thấy vô cùng hạnh phúc ,Lần đầu tiên ,nó thực sự được thỏa sức "vẫy vùng" như thế! Đêm văn nghệ có 11,12 tiết mục thì nó và "đồng bọn " lên sân khấu cũng phải 6,7 lần,hết mặc váy để múa lại mặc áo cộng đoàn để nhảy.Thánh lễ xong lại còn được đốt lửa trại,nướng khoai,ngô,hạt dẻ;được ăn bánh kem rồi cả cái bánh gì mà được mọi người gọi vui là " lai giữa bánh cáy Thái Bình và bánh Ku đơ Hà Tĩnh nữa"hihi...
Chuyến đi chỉ vẻn vẹn 2 ngày nhưng với nó thực sự ý nghĩa lắm.Hình như nó đã cảm nhận được thế nào là nhiệt huyết qua những hi sinh ,qua sự vất vả hiện ngay trên từng nét mặt của bác Muỗi Đen,của Anh Sorano Hoshi....Cả sự nhiệt tình,vô tư, vui vẻ của người dân trên giáo xứ Cao Bình.Những chú,những bác 40,50 tuổi rồi nhưng vẫn thật yêu đời ,vẫn sẵn sàng nhảy cử điệu anh chị em sinh viên hihi.....Ấn tượng nhất là câu hát vui mà cho đến giờ nó vẫn cứ nhớ mãi: Người Cao Bằng mời rượu cả chum
Mời quả cả cấy
Tết tháng giêng hẹn nhau từ tháng 7.....
Hi vọng rằng những chuyến đi như thế sẽ làm nó và bạn bè nó thấy cuộc sống ý nghĩa hơn , trưởng thành hơn và ngày càng nhiệt huyết hơn.....

-Giáng sinh 2013-

Desgin by Cỏ May